ರಾತ್ರಿಯ ಚಲನೆಗೆ, ಭಾರತ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಬೋಯಿಂಗ್ 737 MAX – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ರಾತ್ರಿಯ ಚಲನೆಗೆ, ಭಾರತ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಬೋಯಿಂಗ್ 737 MAX – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ನವದೆಹಲಿ / ಮುಂಬೈ: ಮಂಗಳವಾರ ಮಂಗಳವಾರ ಭಾರತವು ನೆಲೆಗೊಂಡ ದೇಶಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಂಡಿದೆ

ಬೋಯಿಂಗ್ 737 MAX

.

ಬೋಯಿಂಗ್ 737-ಎಂಎಎಕ್ಸ್ ವಿಮಾನಗಳು ತಕ್ಷಣವೇ ನೆಲಸಲು ಡಿ.ಜಿ.ಸಿ.ಎ ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ಸೂಕ್ತವಾದ ಮಾರ್ಪಾಡುಗಳು ತನಕ ಈ ವಿಮಾನಗಳು ನೆಲೆಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತಾ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಸುರಕ್ಷಿತ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಯಾವಾಗಲೂ, ಪ್ರಯಾಣಿಕ ಸುರಕ್ಷತೆಯು ನಮ್ಮ ಉನ್ನತ ಆದ್ಯತೆಯಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ. ನಾವು ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ, ವಿಮಾನಯಾನ ಮತ್ತು ವಿಮಾನದ ತಯಾರಕರೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟವಾಗಿ ಸಮಾಲೋಚಿಸುತ್ತೇವೆ “ಎಂದು ವಿಮಾನಯಾನ ಇಲಾಖೆಯು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದೆ.

ಸ್ಪೈಸ್ಜೆಟ್ ತನ್ನ ಫ್ಲೀಟ್ನಲ್ಲಿ 12-13 B737 MAX ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಸ್ಥಾಪಿಸಬೇಕು. ಜಸ್ ಏರ್ವೇಸ್ನ ಐದು MAX ವಿಮಾನಗಳು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಗುತ್ತಿಗೆ ಬಾಡಿಗೆಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಡಿಜಿಸಿಎ

“ಸಮೀಪದ ಪ್ರದೇಶಗಳ ವಿಮಾನಯಾನವು ಈ ವಿಮಾನವನ್ನು ತಮ್ಮ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು ಅತಿಕ್ರಮಿಸಲು ಬಳಸುತ್ತಿದೆಯೇ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದ ನಂತರವೂ ಬೋಯಿಂಗ್ 737 MAX ನಿಂದ ಅತಿಕ್ರಮಣವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಕಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ನಾವು ನೋಡುತ್ತೇವೆ. MAX ನಿಂದ ಅತಿಕ್ರಮಣಕ್ಕೆ ಕರೆ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ನಾವು ಇದನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ, “ಹೆಚ್ಚು ಗತಿಯ ಮೂಲಗಳು ಹೇಳಿದರು.

ಬೃಹತ್ ಸಂಖ್ಯೆಯ ದೇಶಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ವತಂತ್ರ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು B737 MAX ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿವೆ, ಸಿಂಗಪುರ್ ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮುಂತಾದ ಸ್ಥಳಗಳು ತಮ್ಮ ವಾಯುಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ನಿಗ್ರಹವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿವೆ.

ಪೈಲಟ್ಗಳಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನೋ B737 ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಸಿಮ್ಯುಲೇಟರ್ ‘

ಸಿಂಗಪುರ್ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ (ಎಸ್ಐಎ) ನ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಸಿಲ್ಕ್ಏರ್ ತನ್ನ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಹೈದರಾಬಾದ್ ಮತ್ತು ಬೆಂಗಳೂರಿಗೆ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಮಾಡಲು ಬಳಸಿಕೊಂಡಿತು. ಬೋಯಿಂಗ್ 737 ಎನ್ಎಕ್ಸ್ನ ಬದಲಾಗಿ ಹೈದರಾಬಾದ್ ಮತ್ತು ಬೆಂಗಳೂರಿಗೆ ಬೋಯಿಂಗ್ 737 ಎನ್ಜಿ (ಹೊಸ ಪೀಳಿಗೆಯನ್ನು) ಸಿಲ್ಕ್ ಏರ್ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ಎಸ್ಐಎ ವಕ್ತಾರರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸಿಂಗಪೂರ್ನ ವಾಯುಯಾನ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು “ಸಿಂಗಪುರ್ಗೆ ಮತ್ತು ಹೊರಗೆ ಬೋಯಿಂಗ್ 737 ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ವಿಮಾನದ ಎಲ್ಲ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಿದೆ.

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ

ಸಿವಿಲ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​ಸೇಫ್ಟಿ ಅಥಾರಿಟಿ

ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಿದ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ B737 MAX ಜೆಟ್ಗಳಿಂದ ಹಾರುವ ಅಥವಾ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಿಂದ. ಚೀನಾ ಮತ್ತು

ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾ

ಇಥಿಯೋಪಿಯನ್ B737 MAX ನ ಭಾನುವಾರದ ಕುಸಿತದ ಬಳಿಕ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಇದನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ ಅದು ಎಲ್ಲಾ 157 ಜನರನ್ನು ಕೊಂದಿತು. ಏರೋಲಿನಿಯಸ್ ಅರ್ಜೆಂಟಿನಾಸ್ ತನ್ನ ಐದು ಬೋಯಿಂಗ್ 737 MAX 8 ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಇಥಿಯೋಪಿಯನ್ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್, ಏರೊಮೆಕ್ಸಿಕೊ,

ಕೇಮನ್ ಏರ್ವೇಸ್

ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಕೊಮೇರ್ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಈಸ್ಟರ್ ಜೆಟ್.

ಈ ವಿಮಾನವನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಕ್ರಮವಾಗಿ ಈ ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ 1,000 ರಿಂದ 500 ಗಂಟೆಗಳ ಹಾರಾಟದ ಅನುಭವವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಾಯಕರು ಮತ್ತು ಸಹ-ಪೈಲಟ್ಗಳನ್ನು ಕೇಳುವ ಮೂಲಕ ಡಿಜಿಸಿಎ ಸೋಮವಾರ ರಾತ್ರಿ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದೆ. ದುರ್ದೈವದ ಲಯನ್ ಏರ್ ಮತ್ತು ಇಥಿಯೋಪಿಯನ್ B737 MAX ಗಳು ಭಾರೀ ಹಾರುವ ಅನುಭವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದ ಪೈಲಟ್ಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಈ ಸೂಚನೆಯು ತಜ್ಞರಿಂದ ತೀವ್ರ ಟೀಕೆಗೊಳಗಾಯಿತು.

“ಇದು ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ, ಅದರ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ನಲ್ಲಿ ಅಡ್ಡಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ವಿಮಾನವನ್ನು ಹಾರಲು ಅನುಭವಿ ಪೈಲಟ್ಗಳಿಗೆ ಕೇಳುವ ಮೂಲಕ ಅದನ್ನು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವ ವಿಷಯವಲ್ಲ. ಡಿ.ಜಿ.ಸಿ.ಎ.ಯ ನಿರ್ಣಯವು ಯಾವುದೇ ಅರ್ಥವಿಲ್ಲ “ಎಂದು ಬಿ737 MAX ನ ಹಿರಿಯ ಪೈಲಟ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಹೊಸ ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಬಹುತೇಕವಾಗಿ MAX” ಪೈಲಟ್ಗಳಿಗೆ ಏನನ್ನೂ ಮಾಡದೆಯೇ ಅದರ ಸ್ವಂತ ಮನಸ್ಸನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ “ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ವಾಯುಯಾನ ಸುರಕ್ಷತಾ ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, “ಈ ಮಹಾನ್ ಹಾರುವ ವೃತ್ತಿಪರರು B737 MAX ಸಿಮ್ಯುಲೇಟರ್ಗಳಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಬೇರ್ಪಟ್ಟು-ಎರಡನೆಯ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಾಗ ವಿಮಾನವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ”.

ಯುಎಸ್ ಫೆಡರಲ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್ (ಎಫ್ಎಎ) ಯು ಬೋಯಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಕಂಟ್ರಿ ಕಂಟ್ರಿ ರೆಗ್ಯುಲೇಟರ್ ಮಾದರಿಯ ಸುರಕ್ಷತೆಗೆ ವಿಶ್ವಾಸ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಇಥಿಯೋಪಿಯನ್ ಕುಸಿತದಿಂದಾಗಿ ಸುರಕ್ಷತಾ ಕಾಳಜಿಯ ಮೇರೆಗೆ B737 MAX ಅನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ನಿಯಂತ್ರಕರು ಮತ್ತು ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ. ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ 59 ಆಪರೇಟರ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ FAA ಯ ಪ್ರಕಾರ 387 ವಿಮಾನಗಳಿವೆ.

ಹಿರಿಯ ಕಮಾಂಡರ್ “ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆಯೆಂದರೆ B737 MAX ಕೆಲವು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ B737 ಮಾದರಿಯಂತೆ ವರ್ತಿಸುವುದಿಲ್ಲ”. ಮೊದಲ ಕುಸಿತದ (ಲಯನ್ ಏರ್, ಅಕ್ಟೋಬರ್) ಕುರಿತಾದ ಒಂದು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ತನಿಖೆ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆಗೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು, ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ B737 ಸಿಮ್ಯುಲೇಟರ್ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಅನುಕರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ಅದರ ಪೈಕಿ ಬಹುಪಾಲು ಪೈಲಟ್ಗಳು ತಮ್ಮ ತರಬೇತಿ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎದುರಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

“ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, B737 MAX ಸಿಮ್ಯುಲೇಟರ್ ಇಲ್ಲ. ಸಿಂಗಪುರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಬಿ 737 ಪೈಲಟ್ಗಳಿಗೆ ಬಿಎ 3737 ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಸಿಮ್ಯುಲೇಟರ್ನ ಕನಿಷ್ಠ ನಾಲ್ಕು ಗಂಟೆಗಳ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ನೀಡಬೇಕು, ಹಾಗಾಗಿ ಅದರ ವಿಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ “ಎಂದು ಕಮಾಂಡರ್ ಹೇಳಿದರು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, B737 MAX ಹಸ್ತಚಾಲಿತವಾಗಿ ಹರಿಯಲ್ಪಟ್ಟಾಗ, ಅದರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ವಿಮಾನ ಮೂಗು ತುಂಬಾ ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬಹುದು, ವಿಮಾನವು ಮೂಗು-ಕೆಳಗೆ ಪಿಚ್ಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಲು ಪೈಲಟ್ ಅನ್ನು ಅತಿಕ್ರಮಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಸುಳ್ಳು ಅಂಗಡಿಯ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಅಥವಾ ಇತರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಡೈವ್ ಆಗಿ ಕಳುಹಿಸಬಹುದು. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ B737 ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಮಳಿಗೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಏರ್ ಸುರಕ್ಷತಾ ತಜ್ಞ ಮೋಹನ್ ರಂಗನಾಥನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, “ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ B737 ಮತ್ತು B737 MAX ಗಳ ವಿಮಾನ ನಿಯಂತ್ರಣ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿವೆ. ನೀವು ತರಬೇತಿ ಪಡೆಯದ ಪೈಲಟ್ಗಳು ವಿಮಾನವನ್ನು ಹಾರಿಸಿದಾಗ ಅದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು, ನೀವು ತೊಂದರೆಗಾಗಿ ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದೀರಿ. ”

Categories