ಯುಎಸ್ನಿಂದ ಒಮ್ಮೆ ನಿರ್ಮೂಲನೆಯಾದ ಮೀಸಲ್ಸ್, 12 ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಬ್ರೂಕ್ಲಿನ್ ಮತ್ತು ಕ್ವೀನ್ಸ್ – ಸಿಎನ್ಬಿಸಿಗಳಲ್ಲಿನ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಯಹೂದಿ ಸಮುದಾಯದಲ್ಲಿ ಹರಡುವಿಕೆಯು ಹರಡುತ್ತದೆ

ಯುಎಸ್ನಿಂದ ಒಮ್ಮೆ ನಿರ್ಮೂಲನೆಯಾದ ಮೀಸಲ್ಸ್, 12 ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಬ್ರೂಕ್ಲಿನ್ ಮತ್ತು ಕ್ವೀನ್ಸ್ – ಸಿಎನ್ಬಿಸಿಗಳಲ್ಲಿನ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಯಹೂದಿ ಸಮುದಾಯದಲ್ಲಿ ಹರಡುವಿಕೆಯು ಹರಡುತ್ತದೆ

ಮಿಲ್ ವ್ಯಾಲಿ, ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ವಾಲ್ಗ್ರೀನ್ಸ್ ಫಾರ್ಮಸಿ ಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಮೆಯ ಮೇಲುಡುಪುಗಳು, ಮೊಂಪ್ಸ್ ಮತ್ತು ರುಬೆಲ್ಲ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಜಸ್ಟಿನ್ ಸುಲ್ಲಿವಾನ್ | ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು

ಮಿಲ್ ವ್ಯಾಲಿ, ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ವಾಲ್ಗ್ರೀನ್ಸ್ ಫಾರ್ಮಸಿ ಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಮೆಯ ಮೇಲುಡುಪುಗಳು, ಮೊಂಪ್ಸ್ ಮತ್ತು ರುಬೆಲ್ಲ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಮೀಸಲ್ಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಬೆಳೆದಿದೆ ಕೊನೆಯ ಹತ್ತು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ 12 ರಾಜ್ಯಗಳಾದ್ಯಂತ – ರೋಗ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಕೇಂದ್ರಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಹೆಚ್ಚು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಕಾಯಿಲೆಯು ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮೂಲನಗೊಳ್ಳುವಿಕೆಯಿಂದ ಸುಮಾರು ಎರಡು ದಶಕಗಳವರೆಗೆ ಸಂಭವಿಸಿದೆ.

CDC ಯ ಆಫ್ 2018 ಏಕಾಏಕಿ ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವರದಿಯಾಗಿವೆ 372 ಪ್ರಕರಣಗಳು, ಮೂರು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲಾಗಿದೆ ಅರ್ಧಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಆರು ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವರದಿಯಾಗಿವೆ, ಜನವರಿ 1 ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್ 7 ನಡುವಿನ ಅಮೇರಿಕಾದ ರಲ್ಲಿ : ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್, ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಸಿಟಿ, ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನ ರಾಕ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಕೌಂಟಿ, ಟೆಕ್ಸಾಸ್, ಇಲಿನಾಯ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ.

ಪೋಷಕರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಚುಚ್ಚುಮದ್ದು ಮಾಡಲು ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದರ ಮಧ್ಯೆ ಯುಎಸ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿದ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ರೋಗದ ಪುನರುಜ್ಜೀವನ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಸೋಂಕು ತಗುಲಿದ 90 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡಾಗ ಸಿಡಿಗುಂಡುಗಳು ಅಸ್ವಸ್ಥವಾಗಿವೆ.

ಇದು ಉಂಟುಮಾಡುವ ರಾಶ್ಗೆ ಮೀಸಲ್ಸ್ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಪರಿಚಿತವಾಗಬಹುದು. ಕೆಮ್ಮು ಮತ್ತು ಸೀನುವಿಕೆಯ ಮೂಲಕ ವೈರಸ್ ಹರಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ ಸೀನುವಾಗ ಮತ್ತು ವಾಯುನೌಕೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಬಹುದು, ಸಿಡಿಸಿ ಪ್ರಕಾರ. ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಕಂಡುಬರುವ ಮೊದಲು ಜನರಿಗೆ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಬಹುದು.

ಯು.ಎಸ್.ನಲ್ಲಿನ ಏಕಾಏಕಿ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾಗಿ ಇಸ್ರೇಲ್ ಮತ್ತು ಉಕ್ರೇನ್ ದೇಶಗಳಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣ ಬೆಳೆಸುವ ಜನರಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಏಕಾಏಕಿ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸಿಡಿಸಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ನಗರದ ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆ ಅಕ್ಟೋಬರ್ನಿಂದ ಬ್ರೂಕ್ಲಿನ್ ಮತ್ತು ಕ್ವೀನ್ಸ್ನಲ್ಲಿನ ದಡಾರದ 133 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ, ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಯಹೂದಿ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಇಸ್ರೇಲ್ಗೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದವು.

ಜನರು ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಮಾಡದಿರುವ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಈ ರೋಗವು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಹರಡುತ್ತದೆ, ಕೆಲವು ಕಾನೂನು ತಯಾರಕರು ದಡಾರ, ಮಂಪ್ಸ್ ಮತ್ತು ರುಬೆಲ್ಲಾ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಲಸಿಕೆಗಳು ಆಟಿಸಮ್ಗೆ ಕಾರಣವೆಂದು ತಪ್ಪಾಗಿ ಹೇಳಲಾದ ಹಲವಾರು ಪರಿಷ್ಕೃತ ಅಧ್ಯಯನಗಳನ್ನು ಹಲವಾರು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದೆ. ತೀರಾ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, 1999 ರಿಂದ 2010 ರವರೆಗಿನ 650,000 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮಕ್ಕಳ ಅಧ್ಯಯನವು ಸ್ವಲೀನತೆ ಮತ್ತು MMR ಲಸಿಕೆಗಳ ನಡುವೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿಲ್ಲ .

ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಆಧುನಿಕ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನಿಗಳು ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ವಾಕ್ಸ್-ಆಕ್ಸೆಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಮನವೊಲಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಪೋಲಿಯೊವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಣಾಂತಿಕ ರೋಗಗಳಿಂದ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಉಳಿಸಬಹುದು.

Categories