ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ನಿರ್ದೇಶಕ ನೆಡ್ ಶಾರ್ಪ್ಲೆಸ್ ನಟನಾ ಎಫ್ಡಿಎ ಆಯುಕ್ತರು – ಸಿಎನ್ಬಿಸಿ

ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ನಿರ್ದೇಶಕ ನೆಡ್ ಶಾರ್ಪ್ಲೆಸ್ ನಟನಾ ಎಫ್ಡಿಎ ಆಯುಕ್ತರು – ಸಿಎನ್ಬಿಸಿ

ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ನಿರ್ದೇಶಕ ನೆಡ್ ಶಾರ್ಪ್ಲೆಸ್ ಅವರು ಎಫ್ಡಿಎ ಕಮಿಷನರ್ ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸ್ಕಾಟ್ ಗಾಟ್ಲೀಬ್ ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳು ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಹೊರಡಿಸಿದಾಗ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಮಾನವ ಸೇವೆಗಳ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಅಲೆಕ್ಸ್ ಅಜರ್ ಮಂಗಳವಾರ ಹೇಳಿದರು.

ಗಾಟ್ಲೀಬ್ ಕಳೆದ ವಾರ ರಾಜೀನಾಮೆ ಘೋಷಿಸಿದರು . ತನ್ನ ಚಿಂತನೆಯೊಂದಿಗೆ ಪರಿಚಿತವಾಗಿರುವ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಅವರು ಪಾತ್ರಕ್ಕೆ ಶಾರ್ಪ್ಲೆಸ್ನ ನೇಮಕಾತಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದರು.

“ಇದು ಎಫ್ಡಿಎದ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮಿಷನ್ಗೆ ಮುನ್ನಡೆ ನೀಡುವ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಪ್ರಾಂಪ್, ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಅಜರ್ ಮತ್ತು ಆಯೋಗದ ಗೋಟ್ಲಿಬ್ರಿಂದ ಸಂಸ್ಥಾಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಆದ್ಯತೆಗಳ ಕಡೆಗೆ ಅದರ ಪ್ರಗತಿಗೆ ಏಜೆನ್ಸಿಯ ನಾಯಕತ್ವ ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಿಸುವ ಗೌರವವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಶಾರ್ಪ್ಲೆಸ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಮಾರು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಅಧಿಕಾರಾವಧಿಯಲ್ಲಿ, ಗಾಟ್ಲೀಬ್ ಎಫ್ಡಿಎಯಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಹೊಸ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದರು. ಬೆಂಕಿಯಿಲ್ಲದ ಸಿಗರೆಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ನಿಕೋಟಿನ್ ಅನ್ನು ವ್ಯಸನಕಾರಿ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಮೆನ್ಥಾಲ್ ಸಿಗರೆಟ್ಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಅವರು ಮುಂದುವರೆಸಿದರು. ಜೆನೆರಿಕ್ ಔಷಧಿಗಳ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಬಯೋಸಿಮಿಲಾರ್ಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಬೆಲೆಯುಳ್ಳ ಬೆಲೆಗಳ ಮೂಲಕ, ಔಷಧಿ ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದರ ಮೇಲೆ ಅವರು ಗಮನ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದರು.

ಗಾಟ್ಲೀಬ್ ಅವರ ರಾಜೀನಾಮೆ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ-ಆರೈಕೆ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಆಶ್ಚರ್ಯದಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು. ಹದಿಹರೆಯದ ಕವಚದ ಮೇಲೆ ಶಿಥಿಲಗೊಳಿಸುವಂತಹ ಕೆಲವು ಉಪಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಏನಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಕೆಲವರು ಆಶ್ಚರ್ಯಪಟ್ಟರು. ಅಜರ್ ಅವರು ಶಾರ್ಪ್ಲೆಸ್ ನೇಮಕಾತಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ ಮಾರ್ಲ್ಬೊರೊ ಸಿಗರೇಟ್ ತಯಾರಕ ಅಲ್ಟ್ರಿಯಾ ಷೇರುಗಳು ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿದವು .

“ಔಷಧಿ ಅನುಮೋದನೆಗಳ ಮೇಲೆ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಂದ ಮತ್ತು ಆಹಾರ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಆಧುನೀಕರಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಒಪಿಯಾಡ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಎದುರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಇ-ಸಿಗರೆಟ್ಗಳ ಯುವ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿ ತ್ವರಿತ ಏರಿಕೆಗೆ ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಏಜೆನ್ಸಿಯ ಗಮನದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಗಮನಹರಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅಝಾರ್ ಒಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಎಫ್ಡಿಎ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಇಮೇಲ್ನಲ್ಲಿ, ಗಾಟ್ಲೀಬ್ ಅವರು ಶಾರ್ಪ್ಲೆಸ್ “ಎಫ್ಡಿಎಗೆ ಮೌಲ್ಯಯುತ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಆಳವಾಗಿ ಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಡಾ. ಶಾರ್ಪ್ಲೆಸ್ ನಮ್ಮ ಮಿಷನ್ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಏಜೆನ್ಸಿಯ ವೃತ್ತಿಪರ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳಿಂದ ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ,” ಗಾಟ್ಲೀಬ್ ಹೇಳಿದರು.

ಅಕ್ಟೋಬರ್ 17, 2017 ರಂದು ನ್ಯಾಶನಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ನ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ಶಾರ್ಪ್ಲೆಸ್ ವಹಿಸಿಕೊಂಡರು. ಅವರು ಹಿಂದೆ ಉತ್ತರ ಕೆರೊಲಿನಾದ ಲೈನ್ಬರ್ಗರ್ ಸಮಗ್ರ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದರು.

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ. ಡಗ್ಲಾಸ್ ಲೋವಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ನ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ನಾರ್ಮನ್ ಇ.

ಮೂಲ: ಎನ್ಐಎಚ್

ನಾರ್ಮನ್ ಇ. “ನೆಡ್” ಶಾರ್ಪ್ಲೆಸ್, MD

Categories